Bayanin Masana'antar kumfa |Yaya girman kasuwar kayan kumfa mai mahimmanci?A cikin shekaru 8 masu zuwa, buƙatar za ta wuce dalar Amurka biliyan 180!

Ana amfani da kayan kumfa mai mahimmanci a cikin sufuri, kayan wasanni, jiragen ruwa, sararin samaniya, kayan ado, kayan ado, da dai sauransu, kayan wasan yara, kayan kariya da masana'antu.Bukatar kasuwar kumfa tana karuwa akai-akai.Bisa kididdigar da cibiyoyin bincike suka yi, ana sa ran nan da shekarar 2030, jimillar bukatar duniya za ta samar da kusan dalar Amurka biliyan 180.

Me ya sa abin da ake bukata na gaba na kayan kumfa mai mahimmanci ya yi girma sosai, kuma wane sihiri ne wannan kayan yake da shi?

Fasahar gyare-gyaren kumfa mai ma'ana nau'in fasaha ce ta zahiri ta gyare-gyaren kumfa, kuma ita ma nau'in fasaha ce ta microcellular kumfa.Yawancin lokaci, ana iya sarrafa girman pore a 0.1-10μm, kuma yawancin tantanin halitta shine sel 109-1015 / cm3.

(1) Lokacin da ƙwayoyin da ke cikin kayan sun fi ƙanƙanta da lahani na ciki na sassan kayan, ƙarfin kayan ba zai ragu ba saboda kasancewar kwayoyin halitta;

(2) Kasancewar micropores yana sa ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa ya ƙare a cikin kayan aiki, yana hana fashewa daga fadadawa a ƙarƙashin aikin danniya, don haka inganta kayan aikin injiniya na kayan.

Filayen microcellular ba wai kawai suna da wasu kaddarorin musamman na kayan kumfa na gabaɗaya ba, har ma suna da kyawawan kaddarorin inji idan aka kwatanta da kayan kumfa na gargajiya.Kasancewar pores yana rage adadin kayan da aka yi amfani da su a cikin ƙarar guda ɗaya, wanda zai iya rage nauyi da ajiyar kayan filastik.Material, yana nuna babban farashi mai tsada kamar sau 5 tasirin tasiri da juriya na gajiyar abu, da raguwar 5% -90% na yawa.

Akwai fa'idodi da yawa na kayan kumfa mai mahimmanci, don haka menene misalan aikace-aikacen a rayuwarmu ta yau da kullun?

▶▶1.Sufuri

Ana amfani da kayan kumfa mai mahimmanci a cikin motoci, jigilar jirgin ƙasa da sauran filayen, kuma suna da fa'idodi na musamman:

1) Babu VOC, babu wari na musamman, warware matsalar wari gaba ɗaya;

2) Maɗaukaki, ƙananan ƙima na iya zama ƙasa kamar 30Kg / m3, wanda zai iya rage nauyin dukan abin hawa;

3) Hasken nauyi da ƙarfin ƙarfi, cikakkun kayan aikin injiniya sun fi kayan kumfa na gargajiya;

4) Rashin haɗin kai, sake yin amfani da shi;

5) Kyakkyawan rufin thermal, ɗaukar girgiza, mai hana ruwa da aikin haɓaka sauti.

▶▶2.Sabuwar baturin makamashi

Supercritical foamed POE da ake amfani da thermal rufi gaskets ga sabon makamashi batura, yafi rama ga taro tolerances da thermal rufi buffers.Har ila yau, yana da kyawawan kaddarorin kamar nauyi mai sauƙi, ƙarancin ƙima, kyakkyawan aiki mai raɗaɗi, juriya na lalata sinadarai, juriyar raunin wutar lantarki, da kwanciyar hankali mai kyau.
▶▶3.5G aikace-aikacen masana'antu

Ana amfani da PP mai kumfa mai mahimmanci a cikin radomes na 5G.Babban ƙarfinsa ya dace da buƙatun juriya na iska da buƙatun tsufa na hoto-oxidative fiye da shekaru 10 a waje.Fuskar ba ta rataye ruwa, kuma saman yana da Layer na superhydrophobic mai kama da saman ganyen magarya.

▶▶4.Amfanin yau da kullun

An yi amfani da fasahar gyare-gyaren kumfa mai mahimmanci a cikin kayan takalma, kuma wannan tsari a hankali ya zama "fasahar baƙar fata" a fagen kayan takalma, kuma an gabatar da shi a hankali a kasuwa.Kayan takalma na TPU ta amfani da fasahar kumfa mai mahimmanci sun juya zuwa 99%
TPE mai kumfa mai mahimmanci da aka yi amfani da shi akan tabarma na yoga

A cikin 'yan shekarun nan, tare da ci gaba da inganta fasahar injin turbin na ƙasata da kuma ci gaba da haɓaka ƙarfin wutar lantarki, ya haifar da raguwar farashi kai tsaye.Makamashi mai tsada a baya yanzu ya zama sabon tushen makamashi tare da mafi ƙarancin farashi a wurare da yawa.Kasata kuma za ta soke tallafin da ake ba wa masana'antar wutar lantarki daga 2020 zuwa 2022.

Kamfanoni a cikin masana'antar wutar lantarki za su kawar da ƙarancin ribar da aka samu ta hanyar tallafi, wanda zai taimaka haɗin gwiwar masana'antu da rage ƙarfin samarwa a ƙarƙashin haɓakar buƙatun kasuwa, haɓaka fasaha da inganci, da kuma kawo kyakkyawar damammaki ga masana'antar kayan kumfa.An yi imani da cewa za a yi amfani da kayan kumfa mai mahimmanci a wasu wurare a nan gaba!


Lokacin aikawa: Agusta-29-2022